നീല തിമിംഗലം അഥവാ ബ്ലൂ വെയിൽ കുരുന്നുകളുടെ ജീവനെടുക്കുന്ന അപകടകരമായ സാഹചര്യത്തിൽ ചില യാഥാർഥ്യങ്ങളിലേക്ക് സമൂഹം കൺതുറക്കേണ്ടിയിരിക്കുന്നു…

ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം അല്ലെങ്കിൽ ബ്ലു വെയിൽ ചാലെഞ്ച് ഒരു ഇന്റർനെറ്റ് ഗെയിമാണ്. 50-ദിവസത്തേക്ക് നീളുന്ന അഡ്മിനിന്റെ 50 ചലെഞ്ചുകൾ ഏറ്റെടുത്ത് പൂർത്തിയാക്കലാണ് ഗെയിം, അന്ത്യം ആത്മഹത്യയിലേക്കാണ് നയിക്കുന്നത്. ആത്മഹത്യയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടുകിടക്കുന്ന ബീച്ചെഡ് വെയിൽസ് എന്ന വാക്കിൽ നിന്നാണ് “ബ്ലു വെയിൽ” എന്ന വാക്ക്. അതായത് കടൽ തീരത്തെത്തി നീല തിമിംഗലങ്ങൾ കൂർത്ത കൊമ്പുകൾ മണലിൽ കുത്തിതാഴ്ത്തി മരണത്തിലേക്ക് പോകുന്ന പ്രതിഭാസം യൂറോപ്പിൽ കണ്ടുവരാറുണ്ട്. പൊതുവിൽ അവ ആത്മഹത്യ ചെയ്യുകയാണെന്ന് വിലയിരുത്തലുകളും നടത്താറുണ്ട് അതാണ് ഈ ഗെയിമിന് ഇത്തരം ഒരു പേരിടാൻ കാരണം.

എങ്ങനെയാണ് ബ്ലൂ വെയിൽ ചലഞ്ച് ആരംഭിക്കുക ? എവിടെ നിന്നാണ് ലഭിക്കുക ?
👇

ഗൂഗിൾ പ്ലെ സ്റ്റോറിൽ നിന്നോ ഔദ്യോദിക ആപ്ലിക്കേഷൻ സ്റ്റോറുകളിൽ നിന്നോ ഗൂഗിളിൽ നിന്നോ ഈ ഗെയിം ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാനോ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യാനോ സാധിക്കില്ല. മറിച്ച് ഇന്റർനെറ്റ് ബ്രൗസിങ്ങിനിടയിൽ വിവിധ സൈറ്റുകളിലൂടെ ആവശ്യക്കാരെ കണ്ടെത്തുകയാണ് പതിവ്. അതായത് ഫെയിസ്ബുക്കോ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമോ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റേതെങ്കിലും സാമൂഹ്യമാധ്യമങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ വിൻഡോയിലൂടെ ലഭിക്കുന്ന പോപ്പ് അപ്പ് മെസേജുകളിൽ ബ്ലൂ വെയിൽ ചലഞ്ചിൽ താത്പര്യമുണ്ടോ എന്ന് ചോദിക്കുകയും യെസ് എന്ന് ക്ലിക്ക് ചെയ്താൽ ഗെയിമിന്റെ ലിങ്കിലേക്ക് പോയി ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യാനുള്ള നിർദേശങ്ങൾ ലഭിക്കും. കാര്യമറിയാതെ ലിങ്കിലേക്ക് പോയാലും ജിജ്ഞാസ വളർത്തി ഗെയിമിനെ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യിക്കാനുള്ള പൊടിക്കൈകളും അതിലുണ്ട്.

ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം ആരംഭിക്കുന്നു.
👇

ഗെയിമുകൾക്ക് അഡിക്റ്റ് ആയ ഒരാൾ അല്ലെങ്കിൽ താത്പര്യമുള്ള ഒരാൾ ജിജ്ഞാസ കൊണ്ട് തന്റെ ഫോണിലോ കമ്പ്യുട്ടറിലോ ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്തെന്നിരിക്കിട്ടെ. ശേഷം ഒരു അഡ്മിനിസ്റ്റേറ്റർ അല്ലെങ്കിൽ മാർഗദർശിയെ നമുക്ക് ലഭിക്കും. തുടർന്ന് അയാളുടെ നിർദേശ പ്രകാരം 50 ദിവസങ്ങൾ നീളുന്ന ചലഞ്ചുകൾ ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം കളിക്കുന്ന ആൾ ഏറ്റെടുക്കണം. ഓരോരുത്തർക്കും വ്യത്യസ്തമായ ചലഞ്ചുകളായിരിക്കുമെങ്കിലും ഭൂരിപക്ഷവും മുൻകൂട്ടി നിശ്ചയിച്ചിട്ടുള്ളവയാണ്.

50 ചലഞ്ചുകൾ 💪

1 . കത്തി ഉപയോഗിച്ച് f57 എന്ന് കയ്യിൽ രൂപം കൊത്തുക അഥവാ കീറി മുറിക്കുക. (വളരെ ആഴത്തിൽ മുറിക്കേണ്ടതില്ല) തുടർന്ന് പ്രസ്തുത കയ്യിന്റെ ചിത്രമെടുത്ത് അഡ്മിന് അയച്ചു കൊടുക്കണം

2 . അതിരാവിലെ 4 .20 am എണീറ്റ് അഡ്മിൻ അയച്ചു തരുന്ന അതീവ ഭീതിജനകമായ വീഡിയോകൾ കാണുക.

3 .കത്തി ഉപയോഗിച്ച് അധികം ആഴത്തിലല്ലാതെ എന്നാൽ ഞരമ്പുകൾ അല്പം മുറിയുന്ന തരത്തിൽ കയ്യിൽ മുറിവുകളുണ്ടാക്കുക. ശേഷം പ്രസ്തുത ചിത്രം അഡ്മിന് അയച്ചു കൊടുക്കുക .

4 . ഒരു തിമിംഗലത്തിന്റെ ചിത്രം ഒരു കടലാസിൽ വരച്ചു അഡ്മിന് അയച്ചു കൊടുക്കുക

5. നിങ്ങൾ ഒരു നീല തിമിംഗലമാകാൻ തയ്യാറാണെങ്കിൽ yes എന്ന് കത്തി കൊണ്ട് കാലിൽ മുറിവുണ്ടാക്കി എഴുതിയ ശേഷം അത് അഡ്മിന് അയച്ചു കൊടുക്കുക അല്ലെങ്കിൽ കത്തി കൊണ്ട് ശരീരത്തിൽ നാളിൽ കൂടുതൽ മുറിവുകളുണ്ടാക്കുക.

6. കത്തി ഉപയോഗിച്ച് F40 എന്ന് കയ്യിൽ രൂപം കൊത്തുക അഥവാ കീറി മുറിക്കുക. തുടർന്ന് പ്രസ്തുത കയ്യിന്റെ ചിത്രമെടുത്ത് അഡ്മിന് അയച്ചു കൊടുക്കണം

7. ഞാനൊരു തിമിംഗലമാണ് അഥവാ I AM whale എന്ന് വികൊണ്ടാകട്ടേ സ്റ്റാറ്റസിൽ അല്ലെങ്കിൽ തങ്ങളുടെ ആപ്ലിക്കേഷനിൽ എഴുതുക.

8. ഭീതി മാറാനുള്ള അഡ്മിനിന്റെ നിർദേശങ്ങൾ പിന്തുടരുക

9. അതിരാവിലെ 4 .20 നു എന്നിട്ട് വീടിന്റെ മുകളിൽ കയറുക , ഏതെങ്കിലും ഉയരമുള്ള ഭാഗത്തിരുന്നു താഴേക്ക് നോക്കുക

10. കയ്യിൽ മൂർച്ചയേറിയ കത്തികൊണ്ട് തിമിംഗലത്തിന്റെ ചിത്രം വരച്ച് അഡ്മിന് അയക്കുക

11. അഡ്മിൻ അയച്ചു തരുന്ന ഭീതിജനകമായ ഹൊറർ വീഡിയോകൾ ദിവസം മുഴുവൻ കാണുക

12. അഡ്മിൻ അയച്ചു തരുന്ന സാഡിസ്റ്റ് (ക്രൂരതയിൽ ആനന്ദം കണ്ടെത്തുന്ന) സംഗീതം ആവർത്തിച്ചു കേൾക്കുക

13. കത്തി ഉപയോഗിച്ച് ചുണ്ടുകൾ പതിയെ മുറിക്കുക ചിത്രം അഡ്മിന് അയക്കുക

14. ഒരു സൂചി ഉപയോഗിച്ച് കയ്യിൽ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ കുത്തുക ചിത്രം അഡ്മിന് അയച്ചു കൊടുക്കുക.

15. നിങ്ങളുടെ ശരീരം വേദനിപ്പിക്കുന്ന തരത്തിൽ ദിവസം മുഴുവൻ എന്തെങ്കിലും ചെയ്തുകൊണ്ടിരിക്കുക.

16. വീടിന്റെ മട്ടുപ്പാവിൽ കയറി ഏതെങ്കിലും അറ്റത്ത് വീഴുന്ന തരത്തിൽ കുറച്ചു സമയം ഇരിക്കുക

17. ഒരു പാലത്തിനടുത്തു പോയി അതിന്റെ കൈവരികളിൽ വീഴുന്ന തരത്തിൽ ഇരിക്കുക

18. ഒരു ക്രെയിനിൽ വലിഞ്ഞു കയറുക

19. നഗ്ന സെൽഫി അപ്ലോഡ് ചെയ്യുക

20. ഇരുപതാമത്തെ ദിവസം, ഇരുപതാമത്തെ ചലഞ്ച് അഡ്മിൻ നിങ്ങളെ വിശ്വസിക്കാൻ പറ്റുമോ എന്ന് പരിശോധിക്കുന്നതാണ്

21. അഡ്മിൻ പറയുന്ന ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം കളിക്കുന്ന മറ്റൊരാളുമായി സ്കൈപ്പിൽ സംസാരിക്കുക

22. മേൽക്കൂരയിൽ പോയി കാലുകൾ പുറത്തേക്കിട്ട് ചലിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുക

23. രഹസ്യ ഭാഷ ഉപയോഗിച്ചുള്ള പ്രത്യേക കളി

24. രഹസ്യ കഠിന ജോലി

25. മറ്റൊരു ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം പ്ലെയറുമായ് വീണ്ടും സംവാദം

26. അഡ്മിൻ നിങ്ങളോടു മരണ ദിവസം പറയാം നിങ്ങൾ അത് അംഗീകരിക്കണം

27. രാവിലെ 4 .20 എന്നിട്ട് തീവണ്ടിപ്പാതയിലൂടെ നടക്കുക , ട്രെയിൻ പിടിക്കാതെ നോക്കണം

28. ഈ ദിവസം മുഴുവൻ ആരോടും ഒന്നും മിണ്ടരുത്

29. നിങ്ങൾ ഒരു തിമിംഗലമാണെന്നു ഉറച്ച പ്രതിജ്ഞ എടുക്കുക

30-49 മുപ്പതു മുതൽ നാൽപ്പത്തി ഒമ്പതാമത്തെ ദിവസം വരെ മുഴുവൻ സമയം പ്രേത സിനിമകൾ കാണുക, സാഡിസ്റ്റ് സംഗീതം കേൾക്കുക, ശ്മശാനങ്ങളിൽ പോയി പാട്ടുപാടുക ഒപ്പം ശരീര ഭാഗങ്ങളിൽ മുറിവുകളുണ്ടാക്കികൊണ്ടിരിക്കുക.

50. അമ്പതാമത്തെ ദിവസം വലിയ കെട്ടിടങ്ങളുടെ മുകളിൽ നിന്നും ചാടി #ആത്മഹത്യ ചെയ്യുക

മുകളിൽ പറഞ്ഞവ കൂടാതെ

👉അമ്മയോടും അച്ഛനോടും കാര്യമില്ലാതെ ദേഷ്യപ്പെട്ടു സംസാരിക്കുക

👉നഗ്ന സെൽഫി അപ്ലോഡ് ചെയ്യുക

👉സംശയനത്തിനു മുകളിൽ നഗ്നനായി നൃത്തം ചെയുക

👉ബൈക്കിന്റെ സ്പ്പീഡോമീറ്റർ ഏറ്റവും ടോപ്പിലാകുമ്പോൾ അക്കൂടെ സെൽഫി എടുക്കുക

👉ചൂട് എണ്ണയിൽ കൈ മുക്കുക

👉സുഹൃത്തുക്കളുടെ രഹസ്യഭാഗം ഫോട്ടോയെടുത്തു അയക്കുക
തുടങ്ങിയവയും പ്രത്യേക ടാസ്ക്കുകളായ അഡ്മിൻസ് നൽകാറുണ്ട്

👉ഒരു കഠിന ജോലി അഥവാ പ്രത്യേക task നമുക്ക് തരും അതിനെ സംബന്ധിച്ചുള്ള രഹസ്യ കൊടുണ്ടാക്കി രേഖപ്പെടുത്തി അഡ്മിന് കൈമാറുക.

ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം ആരംഭിച്ച ശേഷം നിർത്തുകയാണെങ്കിൽ എന്ത് സംഭവിക്കും ?
👇

ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം ഫോണിലോ കമ്പ്യുട്ടറിലോ ആരംഭിച്ച ശേഷം പകുതിക്കുവെച്ചു നിർത്തുകയാണെങ്കിൽ കളിക്കാരന്റെ ഫോണും, കമ്പ്യുട്ടറുമെല്ലാം അഡ്മിൻസ് ഹാക്ക് ചെയ്യുകയും എല്ലാ രേഖകളും ഡാറ്റകളും കൈക്കലാക്കിയ ശേഷം വിലപേശി ഭീഷണിപ്പെടുത്തി ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം തുടരാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്യും. ഒരിക്കൽ ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുമ്പോൾ തന്നെ നമ്മുടെ IP അഡ്ഡ്രസ്സും ലൊക്കേഷനും ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിവരങ്ങളെല്ലാം കൈക്കലാക്കി നമ്മുടെ ഡാറ്റകൾ അഡ്മിൻസ് കൈക്കലാക്കും.

ഈ ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം നിയമപരമാണോ ?
👇

അല്ല. പല രാജ്യങ്ങൾ നിയമപരമായി തന്നെ ഇതിനു നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. നിയമപരമല്ലാത്തതുകൊണ്ടു തന്നെ ഗൂഗിൾ പ്ളേ സ്റ്റോറിലോ ഫോണുകളുടെ സ്റ്റോറുകളിലോ ഈ ഗെയിമുകൾ ലഭ്യമല്ല.മറ്റു പല സൈറ്റുകളിലും വന്നു ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടതിന് ശേഷം അഡ്മിൻസ് നിങ്ങളുമായി നേരിട്ട് ബന്ധപ്പെടും. ഇന്ത്യയിൽ ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം നിരോധിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

ആരാണ് ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം കണ്ടുപിടിച്ചത് എന്തിനു ?
👇

ജീവിക്കാൻ അർഹതയില്ലാത്ത കുട്ടികളെ കണ്ടെത്തി ആത്മഹത്യയിലേക്ക് നയിച്ച് “ജീവശാസ്ത്ര മാലിന്യങ്ങളെ” ഇല്ലാതാക്കി സമൂഹത്തെ ശുദ്ധീകരിക്കുകയാണ് താൻ ചെയ്യുന്നതെന്നാണ് ബ്ലൂ വെയിൽ കണ്ടുപിടിച്ച ഫിലിപ്പ് ബുഡീകിൻ എന്ന 21 വയസ്സുകാരനായ റഷ്യൻ യുവാവ് പറയുന്നത്.

ഈ ഗെയിമിലൂടെ ആത്മഹത്യ ചെയ്യുന്ന ഇരകൾ ജീവശാസ്ത്ര മാലിന്യങ്ങൾ അഥവാ ബയോളജിക്കൽ വെയിസ്റ്റ് ആണ് അവർ മരിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അവരെ മരണത്തിലേക്ക് നയിച്ച് ഞാൻ സമൂഹത്തെ ശുദ്ധീകരിക്കുന്നു. അയാൾ പൊലീസിന് നൽകിയ മൊഴിയിൽ പറയുന്നു.

ഡെത്ത് ഗ്രൂപ്പ് അറിയപ്പെടുന്ന വികോൺടാക്ടെ എന്ന സോഷ്യൽ നെറ്റ്വർക്കിന്റെ ഭാഗമായാണ്2013 -ന് റഷ്യയിൽ ബ്ലൂ വെയിൽ ആദ്യമായി എത്തുന്ന്. 2015 -ലാണ് ഈ ഗെയിമിനോടനുബന്ധിച്ചുള്ള ആദ്യത്തെ ആത്മഹത്യ നടക്കുന്നത്. ഫിലിപ്പ് ബുദെക്കിൻ എന്ന സൈക്കോളജി വിദ്യാർത്ഥിയാണ് ഈ ഗെയിം നിർമ്മിച്ചതെന്ന വാദിക്കപ്പെടുന്നു, യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ നിന്നും പുറത്താക്കിയതാണ് കാരണം എന്നാണ് പൊതുവേയുള്ള പരാമർശം.

ഞാൻ വളരെ സന്തോഷത്തോടെയാണ് ഇത് ചെയ്യുന്നത്. ഇത് കളിക്കുന്നവർ സന്തോഷത്തോടെ മരിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവരാണ് അവർ മരിക്കേണ്ടവരാണ് ജീവിച്ചിട്ട് യാതൊരു കാര്യവുമില്ല. ഫിലിപ്പ് പറയുന്നു. F57 തുടങ്ങിയ ശേഷം ഞാൻ 5 വർഷം അദ്ധ്വാനിച്ചാണ് ഇതുണ്ടാക്കിയത് അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഇവിടെ ജീവിക്കുന്ന സാധാരണ മനുഷ്യരിൽ നിന്നും ജീസവശാസ്ത്ര ചവറുകൾ വേർതിരിക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. 2016 നവംബർ മുതൽ വിചാരണ കാത്തു റഷ്യയിലെ സെന്റ് പീറ്റേഴ്സ്ബർഗ് ജയിലിൽ പാർപ്പിച്ചിട്ടുള്ള ഫിലിപ്പ് പറയുന്നു. പെൺകുട്ടികളിൽ നിന്നും നിരവധി കത്തുകൾ ഇപ്പോഴും ഫിലിപ്പിനുവേണ്ടി ജയിലിലേക്ക് വന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. കൗമാരക്കാരായ പെൺകുട്ടികളുടെ കത്തുകളാണ് കൂടുതലും ജയിൽ അധികൃതർ പറയുന്നു.

ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിമിലൂടെ അട്മിന്സിനു ലഭിക്കുന്ന ലാഭമെന്ത് ?
👇

സത്യത്തിൽ യാതൊരു സാമ്പത്തിക ലാഭവും പ്രത്യക്ഷത്തിൽ ഇതിന്റെ അഡ്മിൻസ് ലക്ഷ്യം വെക്കുന്നില്ല. മറിച്ച് തീവ്രവാദികളെപോലെ സൈക്കോളജിക്കലി സാഡിസവും ക്രൂരതയും, മാനസിക വൈകല്യവും ആസ്വദിച്ചു ജീവിത സന്തോഷം കണ്ടെത്തുന്നവരുടെ കാറ്റഗറിയിൽ
പെടുന്നവരാണ് ഇതിനു പിന്നിൽ.തോക്കുകളും ആയുധങ്ങളും മാറ്റപ്പെട്ട സൈബർ പട്ടാളങ്ങൾ തമ്മിൽ കംപ്യുട്ടർ യുദ്ധം വരുമെന്ന ഗവേഷണങ്ങൾ സാധൂകരിക്കുന്നതാണ് ഇത്തരം പ്രവൃത്തികൾ എന്ന് കാണേണ്ടിയിരിക്കുന്നു. എന്നാൽ ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം ഉൾപ്പെടെ യുള്ള ഭീകരമായ ഗെയിമുകൾ മാർക്കറ്റു ചെയ്ത പണമുണ്ടാക്കാൻ ഇതിനിടയിൽ
പല കമ്പനികളും ഇടനിലക്കാരായും ശ്രമിക്കുന്നുണ്ടെന്നുള്ളതും ഒരു യാഥാർഥ്യമാണ്.

ഇന്ത്യയിലെത്തിയ ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം 🇮🇳
👇

കമ്മ്യുണിസ്റ്റ് റഷ്യയിൽ തുടങ്ങി ഇന്ത്യയിലേക്കും വ്യാപിക്കപെട്ട ഈ മഹാവ്യാധി നിരവധി കുഞ്ഞുങ്ങളുടെ ജീവനുകൾ ഇതിനോടകം തന്നെ കൈക്കലാക്കിയിട്ടുണ്ട്

മധ്യ പ്രദേശിലെ ഇൻഡോറിൽ മൂന്നാം നിലയിൽ നിന്നും ചാടി മരിച്ച 15 വയസ്സുകാരനും,
പശ്ചിമ ബംഗാളിലെ മാമിഡ്നാപൂരിൽ ബാത്റൂമിൽ
മരണപ്പെട്ട കുട്ടിയും, മഹാരാഷ്ട്രയിലെ സോലാപൂരിൽ മരണപ്പെട്ട 14 വയസ്സുകാരനും, മഹാരാഷ്ട്രയിലെ അന്ധേരിയിലെ മരണപ്പെട്ട ഒൻപതാം ക്ലാസുകാരനും ഈ രാക്ഷസ തിമിംഗലത്തിന്റെ രക്തദാഹത്തിനു ഇരകളാക്കപെട്ടവരാണ്. ഏറ്റവും ഒടുവിലിതാ നമ്മുടെ കൊച്ചു കേരളത്തിലും തിമിംഗലം വേട്ടയ്ക്കിറങ്ങിയിരിക്കുന്നു. തിരുവനന്തപുരം വിളപ്പിൽശാലയ്ക്ക് സമീപമുള്ള കുട്ടി ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം കളിച്ചു കഴിഞ്ഞ ദിവസം ആത്മഹത്യ ചെയ്തിരിക്കുന്നു.

ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിമും ലോകവും🌍
👇

റഷ്യ, ചൈന, അമേരിക്ക, ബ്രിട്ടൻ, ഇന്ത്യ, കെനിയ, ഇറ്റലി സൗദി അറേബ്യ തുടങ്ങി മുപ്പത്തി ഏഴോളം രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുമായി 280 ഓളം ആത്മഹത്യകൾ ഇതുവരെ ഔദ്യോദികമായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട് എന്നാൽ യഥാർത്ഥ കണക്കുകൾ ഇതിന്റെ പത്തിരട്ടിയോളം വരുമെന്നാണ് സൂചന

ഗെയിമിന്റെ കൗശലം
(സമ്മോഹനം അഥവാ ഹിപ്നോട്ടിസം)👣
👇

ബ്ലൂ വെയിൽ ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിം കളിക്കുന്നവരിൽ
അതിയായ അഭിനിവേശവും, താത്പര്യവും ജനിപ്പിച്ച ശേഷം സാവധാനം മനസ്സും ശരീരവും അഡ്മിന് അല്ലെങ്കിൽ തന്റെ മാർഗ്ഗദർശിക്ക് മുൻപാകെ വിധേയപ്പെട്ടുത്തുന്നതാണ് രീതി. പിന്നീട് കളിക്കാരന് തന്റെ മനസ്സിലും ആത്മാവിലുമുള്ള നിയന്ത്രണം നഷ്ടമാകുകയും യാന്ത്രികമായി കളിയിൽ ഏർപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇളം മനസ്സുകളെയാണ് ഇവർ ലക്ഷ്യം വയ്ക്കുന്നത് എന്നതുകൊണ്ടുതന്നെ എളുപ്പത്തിൽ അതിനു സാധിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. കൂടാതെ ഗെയിമിന്റെ ഭാഗമായുള്ള ചലഞ്ചുകളിൽ നഗ്ന ചിത്രങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ അഡ്മിൻസിനു നൽകേണ്ടതുണ്ട്. ഇവ ഉപയോഗിച്ചു പിന്നീട് നടത്തുന്ന ഭീഷണികളും, വിലപേശലുകളും പിന്നീട് കളിക്കാരെ ഇതിൽ തളച്ചിടുന്നതിനും ഒടുവിൽ ആത്മഹത്യ ചെയ്യിക്കുന്നതിനും കാരണമാകുന്നു.

നാമെടുക്കേണ്ട മുൻകരുതൽ 🤺

ആഗോളവതകരണത്തിന്റെ സന്തതികളായ ഇന്നത്തെ തലമുറ ആഡംബരങ്ങൾക്കും, ആഘോഷങ്ങൾക്കുമായ് നെട്ടോട്ടമോടുകയാണല്ലോ ..അതിനിടയിൽ ജനിച്ചു ജീവിച്ചു തുടങ്ങുന്ന ഇളം തലമുറയെക്കുറിച്ച് ശാസ്ത്രീയമായി ചിന്തിച്ചു തുടങ്ങാൻ നാം മറന്നുപോകുന്നു എന്നതാണ് യാഥാർഥ്യം. ഹൈ പ്രൊഫൈൽ ജോലികളും ആഡംബര കാറുകളും കൈവരുമ്പോൾ അവ അവനവനിസത്തിന്റെ ഉന്മാദത്തിൽ കുട്ടികളുടെ ജീവിതങ്ങൾ വഴിതെറ്റുകയാണ്. സാങ്കേതിക വിദ്യയുടെ അപാര മുന്നേറ്റങ്ങൾ നല്ലതു തന്നെ പക്ഷെ അത് വിവേകപരമായി ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിച്ചില്ലെങ്കിൽ മനുഷ്യരാശിയുടെ നാശത്തിനു പോലും കാരണമായേക്കാം. ബുദ്ധിയുറയ്ക്കാത്ത സമയത്തുപോലും കുട്ടികൾക്ക് മൊബൈൽ ഫോണുകളും,കംപ്യുട്ടറുകളും, ഹെഡ്ഫോണുകളും നൽകി ഇന്റർനെറ്റിന്റെ അടിമകളാക്കി മാറ്റുന്ന പ്രവണത കൂടിവരികയാണ്. സമൂഹത്തിലെ സ്റ്റാറ്റസ് ചിഹ്നമായി പോലും പലരും കുട്ടികൾ ഇത്തരം ഗാഡ്ജെറ്റുകൾക്കും ഇന്റര്നെറ്റിനും അടിമപ്പെടുന്നത് എടുത്തു കാണിക്കുന്നു.
എന്നാൽ അറിഞ്ഞോ അറിയാതെയോ ആ കുഞ്ഞുങ്ങളെ നാം മുരടിപ്പിക്കുകയും അതുവഴി അവരുടെ ലോകം ചെറുതാക്കുകയുമാണ് ചെയ്യുന്നത്. അവസാനം അന്തർമുഖരാകുന്ന ഇത്തരം കുഞ്ഞുങ്ങൾ സാമൂഹിക ജീവിതവും പ്രതിബദ്ധതയുമൊക്കെ മറന്നു അവരുടെ ലോകങ്ങളിൽ മാത്രം ജീവിക്കുന്നു അവർക്ക് മടുക്കുമ്പോൾ അല്ലെങ്കിൽ തോന്നുമ്പോൾ തങ്ങളുടെ ഭൗതിക ശരീരവും ജീവനുമെല്ലാം ഇല്ലാതെയാക്കുന്നു.

ബ്ലൂ വെയിൽ ഗെയിമും ലക്ഷ്യമിടുന്നത് അത്തരത്തിൽ മാനസായികമായി ഏകാന്തത അനുഭവിക്കുന്ന, അന്തർമുഖരായിട്ടുള്ള, നല്ല സൗഹൃദങ്ങളില്ലാത്ത, അന്തർമുഖരായ ഇന്റർനെറ്റ് അടിമകളാക്കപ്പെട്ട കുട്ടികളെയാണ് .തിരിച്ചറിവുകൾ ഉണ്ടാകേണ്ടത് നാം ഓരോരുത്തർക്കുമാണ് കുട്ടികളിലെ ബന്ധനത്തിന്റെ ചങ്ങലകൾ മുറുകും മുൻപ്.